ojú ìwé_àmì

Awọn iroyin

Fíìmù Ààbò Àwọ̀ Tàbí Fíìmù Àyípadà Àwọ̀?

Pẹ̀lú owó kan náà, ṣé mo lè yan fíìmù ààbò àwọ̀ tàbí fíìmù tí ó ń yí àwọ̀ padà? Kí ni ìyàtọ̀ náà?

Lẹ́yìn tí o bá ti ra ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ tuntun, ọ̀pọ̀ àwọn onímọ́tò yóò fẹ́ ṣe ẹwà ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ díẹ̀. Ọ̀pọ̀ ènìyàn yóò máa dààmú nípa bóyá kí wọ́n fi fíìmù ààbò àwọ̀ tàbí fíìmù tí ń yí àwọ̀ ọkọ̀ padà? Kò tíì pẹ́ jù láti ṣe ìpinnu kí o tó lóye ìyàtọ̀ láàárín méjèèjì.

Lábẹ́ àwọn ipò ìnáwó kan náà, yíyàn fíìmù ààbò àwọ̀ tàbí fíìmù tí ń yí àwọ̀ padà sábà máa ń sinmi lórí àwọn ohun tí ẹni tó ni ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ náà nílò, ipò ọkọ̀ náà, àti ìtẹnumọ́ lórí ààbò ara àti àwọn ipa ẹwà. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn méjèèjì jẹ́ ara ẹ̀ka kan náà ti àwọn ìbòrí ọkọ̀, àwọn ìyàtọ̀ pàtàkì wà nínú yíyan àwọ̀, iṣẹ́ ààbò, ìgbésí ayé iṣẹ́, iye owó àti ìbámu ìlànà. Èyí tí ó tẹ̀lé ni àgbéyẹ̀wò àfiwéra tí a ṣe lórí fíìmù ààbò àwọ̀ àti fíìmù tí ń yí àwọ̀ padà láti ran àwọn oní ọkọ̀ lọ́wọ́ láti ṣe yíyàn tí ó yẹ.

1. Àwọ̀ àti ìrísí
Fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà: Ohun tó ṣe pàtàkì jùlọ nínú rẹ̀ ni pé ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àṣàyàn àwọ̀. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà ló wà pẹ̀lú onírúurú àwọ̀, títí bí ìrísí irin, matte, glossy, electroplating, carbon fiber texture àti àwọn àṣà mìíràn, èyí tó lè bá àìní àdánidá àwọn onímọ́tò mu. Lílo fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà kò lè yí ìrísí ọkọ̀ náà padà kíákíá, ó tún lè bo àwọn àbùkù kékeré tó wà nínú àwọ̀ àtilẹ̀wá náà, ó sì tún lè mú kí ìrísí ojú náà sunwọ̀n sí i.

Fíìmù ààbò àwọ̀: Lọ́pọ̀ ìgbà, ó máa ń tọ́ka sí fíìmù ààbò àwọ̀ tí a kò lè fojú rí, èyí tí ó ṣe kedere jùlọ tí ó sì ń gbìyànjú láti mú kí àwọ̀ àti ìrísí àwọ̀ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ àtilẹ̀wá náà wà ní ìwọ̀n tó ga jùlọ. Iṣẹ́ pàtàkì ti fíìmù ààbò àwọ̀ ni láti pèsè ààbò tí a kò lè fojú rí, kí ara ọkọ̀ náà rí bíi ti láìsí fíìmù náà, kí ó sì mú kí dídán àti dídán ojú àwọ̀ náà sunwọ̀n sí i. Ní gbogbogbòò, PPF kò ní iṣẹ́ yíyípadà àwọ̀ náà, kò sì lè fi àwọn àwọ̀ tàbí ìrísí tuntun kún ọkọ̀ náà. PPF tí ó ń yí àwọ̀ TPU padà tún wà ní ọjà, ṣùgbọ́n ó gbowólórí jù, kò sì ní owó púpọ̀. Síbẹ̀síbẹ̀, ó lè bá àìní àwọn ènìyàn tí wọ́n fẹ́ yí àwọ̀ náà padà mu, tí wọ́n sì tún fẹ́ kí fíìmù ààbò àwọ̀ náà wà ní ìpamọ́ ju ọdún márùn-ún lọ.

2. Iṣẹ́ ààbò
Fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà: Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ó lè dènà ìbàjẹ́ sí àwọ̀ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ láti inú ìfọ́ ojoojúmọ́, òjò ásíìdì, ìtànṣán ultraviolet, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ dé àyè kan, ohun èlò pàtàkì rẹ̀ sábà máa ń jẹ́ PVC tàbí polyvinyl chloride. Ní ìfiwéra pẹ̀lú fíìmù ààbò àwọ̀, kò lágbára láti fá àti láti wo ara rẹ̀ sàn. Ààbò tí fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà ń pèsè kéré díẹ̀. Ààbò tí fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà ń pèsè rọrùn díẹ̀, agbára rẹ̀ láti dáàbò bo ara rẹ̀ kúrò lọ́wọ́ àwọn ìkọlù líle tàbí àwọn ìfọ́ jíjìn sì ní ààlà.

PPF: A ṣe é ní pàtàkì láti inú ohun èlò TPU (thermoplastic polyurethane), èyí tí ó ní ìrọ̀rùn gíga àti ìdènà ìfàmọ́ra. Fíìmù ààbò àwọ̀ tó ga ní ìdènà ìfọ́ tó dára, ó sì lè tún àwọn ìfọ́ kékeré ṣe fúnra rẹ̀. Ní àkókò kan náà, ó ní ìdènà ìbàjẹ́ àti ìdènà UV tó lágbára, èyí tí ó lè dènà kí àwọ̀ náà má baà di oxidized àti píparẹ́, èyí tí ó ń pèsè ààbò tó péye àti pípẹ́. Fún àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ tuntun tàbí àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ tó níye lórí, fíìmù ààbò àwọ̀ lè mú kí àwọ̀ àtilẹ̀wá náà níye lórí dáadáa.

3. Ìgbésí ayé iṣẹ́

Fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà: Nítorí àwọn ìdíwọ́ nínú àwọn ohun èlò àti iṣẹ́ ṣíṣe, àkókò iṣẹ́ àwọn fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà kúrú díẹ̀. Láàárín àwọn ipò déédéé, àkókò iṣẹ́ fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà jẹ́ nǹkan bí ọdún mẹ́ta. Bí àkókò ti ń lọ, àwọn ìṣòro bíi píparẹ́, gbígbé etí sókè, àti píparẹ́ lè ṣẹlẹ̀, èyí tó nílò àyẹ̀wò déédéé àti àtúnṣe àkókò.

Fíìmù ààbò àwọ̀: Pàápàá jùlọ fíìmù ààbò àwọ̀ tí a kò lè rí tí ó ní agbára gíga, ìgbésí ayé iṣẹ́ rẹ̀ lè pẹ́ tó ọdún mẹ́jọ, àti pé àwọn ilé iṣẹ́ kan tilẹ̀ lè dé ọdún mẹ́wàá. Nígbà tí a bá ń lò ó fún ìgbà pípẹ́, fíìmù ààbò àwọ̀ náà lè máa ṣe àfihàn dáadáa àti iṣẹ́ ààbò, èyí tí yóò dín owó àti ìṣòro ìyípadà lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan kù.

4. Iye owo
Fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà: Ní ìfiwéra pẹ̀lú fíìmù tó ń dáàbò bo àwọ̀, iye owó fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà sábà máa ń dínkù. Iye owó fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà ní ọjà yàtọ̀ síra gan-an, àwọn àṣàyàn tó sì rọrùn láti lò sì wà, tó dára fún àwọn onímọ́tò tí owó wọn kò pọ̀ tàbí àwọn tó ń lépa àwọn ipa ìyípadà àwọ̀ fún ìgbà kúkúrú.

Fíìmù ààbò àwọ̀: Iye owó fíìmù ààbò àwọ̀ tí a kò lè rí máa ń ga ju ti fíìmù tí ń yí àwọ̀ padà lọ, nígbà gbogbo ó máa ń jẹ́ ìlọ́po méjì tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ ju iye owó fíìmù tí ń yí àwọ̀ padà lọ. Iye owó fíìmù ààbò àwọ̀ láti ọ̀dọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ gíga lè ga tó 10,000 yuan. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìdókòwò àkọ́kọ́ ga jù, èrè lórí ìdókòwò lè ga jù ní àsìkò pípẹ́ nítorí àwọn ohun ìní ààbò tó dára àti ìgbésí ayé pípẹ́ tí ó ní.

5. Àṣàtúnṣe ìlànà
Fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà: Ní àwọn agbègbè tàbí orílẹ̀-èdè kan, lílo fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà lè ní àwọn ọ̀ràn ìforúkọsílẹ̀ tó ń yí àwọ̀ ọkọ̀ padà. Àwọn agbègbè kan nílò pé lẹ́yìn tí o bá ti yí àwọ̀ ọkọ̀ padà, o gbọ́dọ̀ fi ìbéèrè sí ẹ̀ka ìṣàkóso ọkọ̀ fún ìyípadà ìforúkọsílẹ̀ láàrín àkókò pàtó kan, bí bẹ́ẹ̀ kọ́, ó lè ní ipa lórí àyẹ̀wò ọdọọdún ọkọ̀ náà tàbí kí a kà á sí ìrúfin. Àwọn onílé ọkọ̀ gbọ́dọ̀ lóye àwọn òfin agbègbè kí wọ́n tó yan fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà láti rí i dájú pé òfin tẹ̀lé e.

Fíìmù ààbò àwọ̀: Nítorí pé fíìmù ààbò àwọ̀ fúnra rẹ̀ jẹ́ kedere tí kò sì ní yí àwọ̀ àtilẹ̀wá ọkọ̀ padà, kìí sábàá wà lábẹ́ òfin ìyípadà àwọ̀ ọkọ̀. Lẹ́yìn tí a bá ti lo fíìmù ààbò àwọ̀ tí a kò lè rí, ọkọ̀ náà kìí sábà nílò ìtọ́jú pàtàkì nígbà àyẹ̀wò ọdọọdún, kò sì ní ní ipa lórí ìkọjá déédéé ti àyẹ̀wò ọdọọdún.

2
8
3
5

Lábẹ́ ìnáwó kan náà, kọ́kọ́rọ́ láti yan láàrín fíìmù ààbò àwọ̀ tàbí fíìmù tí ń yí àwọ̀ padà wà nínú àwọn ohun pàtàkì tí ẹni tó ni ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ náà ń béèrè:
Tí o bá fẹ́ yí ìrísí ọkọ̀ rẹ padà ní pàtàkì, kí o lépa àwọ̀ àti ìrísí ara ẹni, tí o kò sì gbèrò láti yí àwọ̀ padà ní àkókò kúkúrú, tí o sì fẹ́ gba àkókò ààbò kúkúrú àti àwọn ìdènà ìlànà tó ṣeé ṣe, fíìmù tí ó ń yí àwọ̀ padà yóò jẹ́ àṣàyàn tó dára jùlọ.
Tí o bá mọrírì ààbò tó péye jù fún àwọ̀ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ àtilẹ̀wá, tí o sì fẹ́ kí àwọ̀ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ náà máa rí bí tuntun fún ìgbà pípẹ́, tí o sì fẹ́ láti náwó púpọ̀ sí i ní pàṣípààrọ̀ fún ìgbà pípẹ́ iṣẹ́, iṣẹ́ ààbò tó dára jù àti ìtẹ̀lé ìlànà láìsí àní-àní, fíìmù ààbò àwọ̀ tí a kò lè rí gbà jẹ́ àṣàyàn tó dára jù àti tó gbọ́n.

Ní kúkúrú, yálà fíìmù tó ń yí àwọ̀ padà tàbí fíìmù ààbò àwọ̀ ni, ó yẹ kí o ṣe ìpinnu tó bá ọ mu jùlọ nípa gbígbé gbogbo ohun tó o fẹ́, ipò ọkọ̀, àwọn ipa tó o fẹ́ àti ìnáwó rẹ yẹ̀ wò, pẹ̀lú ìmọ̀ràn àwọn ògbóǹtarìgì.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-10-2024