ojú ìwé_àmì

Awọn iroyin

Fíìmù Titanium Nitride àti Sérámíkì: Èwo ni ìran tuntun ti ìmọ̀-ẹ̀rọ dúdú fún Fíìmù Fèrèsé?

Pẹ̀lú ìdàgbàsókè kíákíá ti ilé iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, ìmọ̀ ẹ̀rọ fèrèsé fèrèsé ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ náà ń gbilẹ̀ nígbà gbogbo. Láàrín ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun èlò fèrèsé, titanium nitride àti seramiki fíìmù ti fa àfiyèsí púpọ̀ nítorí iṣẹ́ wọn tó dára. Nítorí náà, kí ni ìyàtọ̀ láàárín àwọn méjèèjì? Ta ni ìmọ̀ ẹ̀rọ dúdú ti ìran fèrèsé tó ń bọ̀? Àpilẹ̀kọ yìí yóò fún ọ ní ìṣàyẹ̀wò jíjinlẹ̀ nípasẹ̀ ìfiwéra ìlànà, ìwọ̀n ìṣe, àtúnṣe sí ibi tí a wà, àti àwọn ìdènà ìmọ̀ ẹ̀rọ àmì ìdámọ̀.

 1-Titanium-nitride

1. Afiwe opo: magnetron sputtering VS nano-seramiki ti a bo

Fíìmù fèrèsé Titanium nitride lo ìmọ̀ ẹ̀rọ magnetron sputtering, èyí tí ó ń lo àwọn ion láti lu àwo irin láti ṣe àwọn àdàpọ̀ titanium nitride (TiN), tí wọ́n so mọ́ fíìmù náà déédé àti ní ìwọ̀nba. Ìlànà yìí kìí ṣe pé ó ń rí i dájú pé fíìmù fèrèsé náà ṣiṣẹ́ dáadáa nìkan, ṣùgbọ́n ó tún ń jẹ́ kí ó dúró ṣinṣin gidigidi kí ó sì pẹ́. Ní ìyàtọ̀ sí èyí, fíìmù seramiki gbára lé ìmọ̀ ẹ̀rọ ìbòrí nano-seramiki láti mú iṣẹ́ fíìmù fèrèsé náà sunwọ̀n sí i nípa fífi àwọn ohun èlò seramiki sí ojú ilẹ̀ ìṣàlẹ̀ náà.

Láti ojú ìwòye ìlànà, ìmọ̀ ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra magnetron jẹ́ ohun tó díjú jù, ó sì wọ́n owó púpọ̀, ṣùgbọ́n fíìmù fèrèsé titanium nitride tí wọ́n ṣe ní àwọn àǹfààní tó pọ̀ sí i nínú iṣẹ́.

 2-Titanium-nitride-Titanium-Nitride-VS-Seramic-Membrane

2. Wiwọn Iṣẹ́: afiwe kikun ti gbigbejade, agbara ati idiyele

Ìgbéjáde: Fíìmù fèrèsé titanium nitride àti fíìmù seramiki ní agbára ìtẹ̀síwájú gíga, èyí tí ó lè bá àìní ìríran awakọ̀ mu. Síbẹ̀síbẹ̀, lábẹ́ àwọn ipò tí ó le koko, ìgbéjáde fíìmù fèrèsé titanium nitride dúró ṣinṣin àti pé kò ní lè farapa sí àwọn ohun tí ó wà níta.

Àìlágbára: Fíìmù fèrèsé Titanium nitride ní agbára gíga gan-an nítorí ìrísí líle rẹ̀ àti ìṣètò kẹ́míkà tó dúró ṣinṣin. Ní ìyàtọ̀ sí èyí, bó tilẹ̀ jẹ́ pé fíìmù seramiki náà ní agbára ojú ọjọ́ kan pàtó, ó lè ní ipa lórí rẹ̀ nípasẹ̀ ìtànṣán ultraviolet, ooru gíga àti àwọn nǹkan mìíràn nígbà lílò rẹ̀ fún ìgbà pípẹ́, ó sì lè gbó kí ó sì parẹ́.

Iye owo: Nitori iye owo giga ti imọ-ẹrọ magnetron sputtering, idiyele fiimu window titanium nitride maa n ga ju ti fiimu seramiki lọ. Sibẹsibẹ, ni igba pipẹ, iṣẹ ṣiṣe ti o dara julọ ati agbara ti fiimu window titanium nitride jẹ ki o munadoko diẹ sii.

3. Ṣíṣe àtúnṣe sí ipò náà: àwọn àbá fún ríra

Nítorí ipò ojú ọjọ́ àti àìní àwọn awakọ̀ ní àwọn agbègbè ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀, a lè fún wa ní àwọn àbá ìrajà wọ̀nyí:

Àwọn agbègbè tí ó ní ìgbóná gíga: Ìgbóná ooru máa ń ga ní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn, oòrùn sì máa ń lágbára, nítorí náà, a gbani nímọ̀ràn láti yan fíìmù fèrèsé titanium nitride tí ó ní ìdènà ooru tó dára láti dín ìgbóná ooru inú ọkọ̀ kù àti láti mú kí ìtùnú ìwakọ̀ sunwọ̀n sí i.

Àwọn agbègbè àríwá tí ó tutù: Àwọn agbègbè àríwá ní ìwọ̀n otútù tí ó lọ sílẹ̀ ní ìgbà òtútù, nítorí náà àwọn ohun tí a nílò fún iṣẹ́ ìdábòbò ooru ti àwọn fíìmù fèrèsé kéré ní ìfiwéra. Ní àkókò yìí, o lè ronú nípa yíyan fíìmù seramiki tí ó ní owó púpọ̀ láti bá àwọn àìní ààbò oòrùn àti ìpamọ́ mu.

Àwọn awakọ̀ ìlú: Fún àwọn onímọ́tò tí wọ́n sábà máa ń wakọ̀ ní ìlú, iṣẹ́ tí ó ń dènà ìmọ́lẹ̀ mànàmáná ti fíìmù fèrèsé titanium nitride ṣe pàtàkì gan-an. Ó lè dín ìdènà ìmọ́lẹ̀ tó lágbára láti ọ̀dọ̀ àwọn ọkọ̀ tí ń bọ̀ kù dáadáa, ó sì lè mú ààbò ìwakọ̀ sunwọ̀n sí i.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-07-2025